You are on page 1of 4

Paaralan : Baitang/Antas: Ikalimang Baitang

DAILY LESSON LOG Guro: Asignatura: MAPEH


Petsa/Oras: Markahan: Ikalawang Markahan

WEEK -2
Nakilala at nailalarawan ang Naipaliliwanag ang kahalagahan ng Pagtanggap sa mga
I. LAYUNIN Natutukoy ang mga pitch name ng arketiktura o natural na likas na Agility (liksi) bilang sangkap ng karaniwang pagbabago hinggil
Naipapakita ang liksi sa
mga staff at spaces ng F-Clef. ganda ng mga tanawin. pakikilahok sa obstacle relay.
Physical Fitness. sa pag-unlad at paglaki.
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag –aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayanat nilalaman.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay inaasahang
makapagpapakilala ng mga makapagpapakita ng kaalaman sa Ang mag-aaral ay makapagpapakita ng Ang mag-aaral ay
simbolo at naipapamalas ang pag- linya, kulay, espasyo at harmony sa makapagpapakita ng kaalaman sa kaalaman sa ibat-ibang makapagpapakita ng kaalaman
uunawa ng konsepto sa pamamagitan ng pagpipinta at paglalahok at pagtatasa sa pagbabago hinggil sa sa paglalahok at pagtatasa sa
pamamagitan ng melodiya. pagpapaliwanag/pagpapakita ng gawaing pampisikal at physical pangkalusugan at gawaing pampisikal at physical
A. Pamantayang tanawing-lupa sa mahalagang fitness. pamamaraan ng pamamahala fitness.
Pangnilalaman makasaysayang lugar sa komunidad sa panahon ng pagdadalaga o
(natural o di-likas) sa paggamit ng pagbibinata (Puberty)
isang perspektibong pananaw sa
larawang tanawing lupa,
complementary colors at tamang
proporsyon at espasyo.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay makakaguhit ng Ang mag-aaral ay inaasahang
makapagpapakilala ng tamang natural o di-likas na lugar sa ating Ang mag-aaral ay nakakalahok at maipapakita ang Ang mag-aaral ay nakakalahok
pagpapamalas ng awit at komunidad sa pagggamit ng nakakatulong sa pagganap ng mga pangkalusugang kasanayan at nakakatulong sa pagganap
pagsusunod ng simbolo ng musika at complementary colors, gawaing pampisikal. para sa pansariling pag-aalaga ng mga gawaing pampisikal.
B. Pamantayan sa Pagganap
sa pamamagitan ng piyesa. pagguhit/pagpinta sa mga o pag-iingat sa panahon ng
mahalaga at makasaysayang lugar pagdadalaga o pagbibinata na
sa ating bansa. ibinabatay sa wasto at
makaagham na kaalaman.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga pitch name ng Nakilala at nailalarawan ang Naipaliliwanag ang kahalagahan ng Pagtanggap sa mga
Pagkatuto mga staff at spaces ng F-Clef. arketiktura o natural na likas na Agility (liksi) bilang sangkap ng karaniwang pagbabago hinggil Naipapakita ang liksi sa
MU5ME-IIa-2 ganda ng mga tanawin. A5EL-IIb sa pag-unlad at paglaki. pakikilahok sa obstacle relay.
(Isulat ang code sa bawat Physical Fitness.
H5GD-Ia-b-2 PE5PF-Ia-h-18
kasanayan) PE5PF-Ia-h-18
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituturo ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Pitch Name ng mga Staff at Spaces Elemento ng Sining: Guhit at Kulay Naipapaliwanag ang mga Pagbabagong pisikal at Kasanayan at Kaliksihan
II. NILALAMAN ng F-Clef (Complementary) palatandaan ng fitness. panahon ng pagdadala at
pagbibinata: Pagbabagong
Emosyonal at Pisikal
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng K to 12 Patnubay ng Guro sa Musika K to 12 Patnubay ng Guro sa Sining V K to 12 Patnubay ng Guro sa PE V K to 12 Patnubay ng Guro sa K to 12 Patnubay ng Guro sa PE V
Guro V pp. 31-36 pp. 27-30 pp. 24-25 Health V pp. 24-25
2. Mga Pahina sa LM p. 5 K to 12 Kagamitang Pang – Mag- K to 12 Kagamitang Pang – Mag- K to 12 Kagamitang Pang – Mag-
Kagamitang Pang Mag- aaral pp. 20-21 aaral pp. 71-78 aaral pp. 71-78
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk p. 29 p. 29
4. Karagdagang Kagamitan Wikipedia
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Tsart ng gawit, mga larawan, Lapis, papel, water container, water Tsart ng mga gawain, pito, cone, Tsart ng mga gawain, pito, cone,
Panturo keyboard, CD player color at paint brush buklod o hula-hoop Larawan, tsart buklod o hula-hoop

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang araw-araw na karanasan.

Punan ang patlang:


A. Balik-aral sa nakaraang Paano natin pahahalagahan ang Ipaliwanag ang kahalagahan ng
Pag-aawit ng Sofa – Silaba gamit Ang pagkakaroon ng lakas at
Aralin at/o Pagsisimula ng mga magagandang tanawin ng Ano ang ating leksyon kahapon? agility (liksi) bilang sangkap ng
ang Kodaly Hand Signals. tatag ng kalamnan ay mahalaga
Bagong Aralin ating bansa? Physical Fitness.
dahil __________.
Pag-aawit ng DO RE MI song at Pagpapakita ng mga larawan
B. Paghahabi sa Layunin ng Tumayo at humanay sa harap ng
pagbibigkas ng mga titik ng ukol sa mga magandang tanawin Ipakita ang mga larawan. Magpakita ng larawan
Aralin guro.
alpabeto. na matatagpuan sa ating bansa.
Paghudyat gamit ang pito, ituro
C. Pag-uugnay ng mga Paano isinagawa ang mga
Anu-ano ang mga titik ang Isasalarawan ang mga nakikita sa Ano ang masasabi ninyo tungkol kung ang mga bata ay
Halimbawa sa Bagong gawain? Sino sa inyo ang
bumubuo sa alpabeto? larawan. sa larawan? nakahakbang pakaliwa o
Aralin nakatapos agad sa mga gawain?
pakanan.

D. Pagtalakay ng bagong Talakayan tungkol sa arkitektura o Sa araling ito, isasagawa ninyo Anu-ano ang pagbabagong
Maliksi ba kayong nakasunod sa
Konsepto at Paglalahad ng Pagpaparinig ng lunsarang awit. natural na likas na ganda ng mga ang mga gawaing susubok at sosyal at emosyonal ang makikita
direksyon?
Bagong Kasanayan #1 tanawin. lilinang sa inyong liksi. sa nagdadalaga at nagbibinata?

Ano ang katangiang taglay ng


E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang mga bata ng
Pagpapakita ng staff. Ipabilang tao na maliksing kumilos o Ano ang kailangan upang
Konsepto at Paglalahad ng Pangkatang Gawain dalawang grupo batay sa
ang mga guhit at espasyo. tumakbo habang nag-iiba-iba ng mapaunlad ang inyong liksi?
Bagong Kasanayan #2 kanilang kasarian.
direksyon?

F. Paglinang sa Kabihasaan Paano maipapakita ang pagiging Ipaliwanag ang kasanayang


Pagtatanong tungkol sa pitch Pag-uulat ng bawat pangkat ng Ipakita ang mga kasanayang
(Tungo sa Formative malikhain na lalong mapaganda ginamit sa pagsasagawa ng mga
name. kasarian. nalilinang sa gawain.
Assessment) ang ating arkitektura? gawain.

Ang pag-aaral ng pitch name ay


Paano natin maipagmamalaki Ano ang mahalagang
G. Paglalapat ng Aralin sa nakatutulong upang makabuo Ipaliwanag ang pamamaraan ng Ipaalala ang mga pag-iingat na
ang natural na likas na ganda ng pagbabago ng emosyonal at
Pang araw-araw na buhay tayo ng mga salita batay sa mga paglalaro. dapat gawin tuwing maglalaro.
ating mga tanawin? sosyal sa panahon ng puberty?
titik mula sa F-Clef Staff.
Paano natin makikilala at
Anu-ano ang mga pitch name ng Ang mabilis na pagkilos habang Anu-anong pagbabagong sosyal
mailalarawan ang arkitektura ng Ang liksi ay kakayahan sa mabilis
H. Paglalahat ng Aralin mga guhit/espasyo na bumubo sa nag-iisa ng direksyon ay sukatan at emosyonal ang makikita sa
likas na ganda ng mga tanawin na pagbabago ng direksyon.
F-Clef? ng liksi. pagdadalaga at pagbibinata?
ng bansa?
Magbigay ng tatlong (3) tanyag
Isulat sa patlang ang mga pitch Natanggap ba ninyo ang Nakita mo na ang iyong kaklase
na tanawin na matatagpuan sa Basahin at bilugan ang tamang
I. Pagtataya ng Aralin name na makikita sa karaniwang pagbabago hinggil na matutumba at malapit ka sa
inyong lugar at ilarawan ang sagot.
guhit/espasyo ng F-Clef Staff? sa pag-unlad at paglaki? kanya, ano ang gagawin mo?
bawat isa?
Sa pamamagitan ng pagguhit ng
J. Karagdagang Gawain Gumupit ng limang (5) tanyag na Ipaliwanag ang kahalagahan ng Gumawa ng isang pananaliksik Ipakita ang kahalagahan ng mga
whole note, isulat sa F-Clef Staff
para sa Takdang Aralin at tanawin sa ating bansa, idikit sa mga gawaing nag papunlad sa tungkol sa pagbabagong gawaing nagpapa-unlad sa liksi.
ang mga sumusonod na pitch
Remediation malinis na papel at kulayan. liksi. Isulat sa inyong Fitness Diary. emosyonal at sosyal. Isualt sa inyong Fitness Diary.
name.
V. MGA TALA (No. of Learners
within Mastery Level and No.
of Learners needing
remediation/reinforcement

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang silay
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkilala

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang nhg mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
___________________________ Checked by:
Class Adviser
_____________________________
School Head

You might also like