You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating


and managing the instructional process by using principles of
teaching and learning- D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format

DLP Blg.: Petsa: Assignatura: Baitang: 9 Markahan :4 Oras: 1


FILIPINO
Mga Kasanayan:  Nahuhulaan ang maaaring maging wakas ng Code:
buhay ng bawat tauhan batay sa napanood na F9PP-IVc-56
parade of characters. F9PU-Iva-59
 Naisusulat ang isang makahulugan at masining
na monologo tungkol sa isang piling tauhan
Susi ng Pag-unawa na  Susuriin ang nilalaman ng napanood na parade of characters.
Lilinangin:  Monologo- mahabang pagtatalumpati ng isang tauhan tungkol sa isang kuwento.
1. Mga Layunin
Kaalaman Nakapagsusuri sa pinanood na parade of characters.
Kasanayan Nakapagbibigay ng mahusay na puna sa napanood na parade of characters.
Kaasalan Nakikibahagi sa talakayan at naipakikita ang galing sa pagkamalikhain sa paglalarawan
sa tauhan.
Kahalagahan Nakalilikha ng isang makabuluhang talata na masasalamin ang magandang ugali ng mga
tauhan.
2. Nilalaman Noli Me Tangere – Ang Mahalagang Tauhan
3. Mga Kagamitang Laptop, Sipi ng Akda, Video Clip (maaaring mga larawan o kung anong mayroon ang
Pampagtuturo guro), kopya ng pahina 19-27.
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Magpakita ng larawan at magbigay ng hinuha tungkol sa nakita sa larawan.
(5 minuto)
4.2 Mga Panoorin, Parade of Characters.
Gawain/Estratehiya
(5 minuto)

4.3 Pagsusuri Pangkatang Gawain (apat na pangkat)


(10 minuto)  Pipili ng tauhan at ipapantomina ang ugali nito.
4.4 Pagtatalakay  Bibigyang lalim ang tungkol sa napanood.
(10 minuto)  Pahuhulaan ang magiging wakas sa buhay ng tauhan.
 Pagbabahaginan o pag-usapan at maaaring maglahad ng sariling opinion hinggil
sa napanood.
4.5 Paglalapat  Sa isang kalahating papel, sumulat ng isang makabuluhang maaaring wakas ng
(8 minuto) buhay sa nakalistang pangalan ng tauhan sa pisara. (pipili lang ng isa)
 Pipili ang guro ng iilang mag-aaral para ibahagi ang ginawa.
5. Pagtataya Sumulat ng maikling talata na nais mong maging wakas sa buhay ng bawat tauhan o
(15 minuto) limang napiling tauhan batay sa napanood.
Pamantayan sa Pagmamarka:
Nilalaman - 10
Kalinawan sa kaisipan – 10
Pagkakaisa ng Ideya - 10
30
6. Takdang Aralin Pangkatang Presentasyon: ( Susundin ang pangkat sa pagsusuri)
(2 minuto)  Bubuo ng monologo tungkol sa isang tauhan at maghanda para sa presentasyon
(bubunot ng dalawa)

7.Paglalagom/Panapos Tatlong mag-aaral ang tatawagin para magbahagi sa natutunan at


na Gawain maaaring dadagdag ang guro sa kanyang nalalaman.
(5 minuto)

Inihanda ni:
Pangalan: SON, ROQUETA T. Paaralan: CAMOTES NHS
Posisyon/Designasyon: Teacher I Sangay : CEBU PROVINCE
Contact Number: 09073350112 Email address: roquetason@gmail.com

CHECKED BY:

MELIA E. CUYACOT
Master Teacher 1

You might also like