You are on page 1of 3

MOTHER PAARALAN BAGUMBAYAN ELEMENTARY BAYTANG 2

GURO CYNTHIA S. BERO ASIGNATURA MTB


TONGUE
Teaching Dates and Time MARKAHAN IKAAPAT/ IKATLONG LINGGO

LUNES MARTES MIYERKULLES HUWEBES BIYERNES


PETSA MAY 15, 2023 MAY 16, 2023 MAY 17, 2023 MAY 18, 2023 MAY 19, 2023
I. LAYUNIN
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa linggong ito inaasahan
inaasahang: inaasahang: inaasahang: inaasahang: na ang mga mag-aaral ay:
● Natutukoy ang iba pang pang- ● Natutukoy ang iba pang pang- ● Natutukoy ang iba pang pang- ● Natutukoy ang iba pang pang-
ukol na ginamit sa isang ukol na ginamit sa isang ukol na ginamit sa isang ukol na ginamit sa isang 1. Nakasusunod sa mga
pangungusap pangungusap pangungusap pangungusap panuto sa pagsusulit
● Natutukoy ang gamit ng pang- ● Natutukoy ang gamit ng pang- ● Natutukoy ang gamit ng pang- ● Natutukoy ang gamit ng pang- 2. Naipakikita ang
ukol Nagagamit ang pang-ukol ukol Nagagamit ang pang-ukol ukol Nagagamit ang pang-ukol sa ukol Nagagamit ang pang-ukol sa katapatan sa pagsusulit
sa sariling pangungusap sa sariling pangungusap sariling pangungusap sariling pangungusap 3. Nakasasagot nang
● Nakapagtatalakay ng mga ● Nakapagtatalakay ng mga ● Nakapagtatalakay ng mga ● Nakapagtatalakay ng mga wasto sa mga tanong
mahahalagang pangyayari mahahalagang pangyayari mahahalagang pangyayari gamit mahahalagang pangyayari gamit
gamit ang mga salitang gamit ang mga salitang ang mga salitang naglalarawan ang mga salitang naglalarawan
naglalarawan na angkop sa naglalarawan na angkop sa na angkop sa sariling kultura na angkop sa sariling kultura.
sariling kultura sariling kultura
A. Pamantayang demonstrates awareness of language demonstrates awareness of language demonstrates awareness of language demonstrates awareness of language
Pangnilalaman grammar and usage when speaking and/or grammar and usage when speaking and/or grammar and usage when speaking and/or grammar and usage when speaking and/or
writing. writing. writing. writing.
B. Pamantayan sa Pagganap speaks and/or writes correctly for different speaks and/or writes correctly for speaks and/or writes correctly for different speaks and/or writes correctly for different
purposes using the basic grammar of the different purposes using the basic purposes using the basic grammar of the purposes using the basic grammar of the
language. grammar of the language. language. language.
C. Pinakamahalagang Identify and use adjectives in sentences Identify and use adjectives in sentences Identify and use adjectives in sentences Identify and use adjectives in sentences * Lingguhang
Kasanayan sa Pagkatuto MT2GA-IVa-2.4.1 Pagsusulit sa MTB
(MELC) MT2GA-IVa-2.4.1 MT2GA-IVa-2.4.1 MT2GA-IVa-2.4.1
* Lingguhang Pagsususlit
D. Pagpapaganang Kasanayan sa MTB
II. NILALAMAN Paggamit ng mga Salitang Pang-uri Paggamit ng mga Salitang Pang-uri Paggamit ng mga Salitang Pang-uri Paggamit ng mga Salitang Pang-uri * Lingguhang Pagsusulit
sa MTB
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian CG pah. 64 CG pah. 64 CG pah. 64 CG pah. 64 Module, timeline,
a. Mga Pahina sa Gabay ng MELC 22, Pivot 4A Budget of Work p. MELC 22, Pivot 4A Budget of Work p. MELC 22, Pivot 4A Budget of Work p. MELC 22, Pivot 4A Budget of Work p. seleksyon/learning
Guro material, activity sheets.
16 16 16 16 Test paper sa MTB
       
b. Mga Pahina sa Kagamitang MTB-MLE 2- PIVOT 4A Learner’s MTB-MLE 2- PIVOT 4A Learner’s MTB-MLE 2- PIVOT 4A Learner’s MTB-MLE 2- PIVOT 4A Learner’s
Pangmag-aaral Material  Quarter 4 Week 3-6  pp. 16 - Material  Quarter 4 Week 3-6  pp. 16 - Material  Quarter 4 Week 3-6  pp. 16 - Material  Quarter 4 Week 3-6  pp. 16 -
27 27 27 27

c. Mga Pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN PANIMULA PAGPAPAUNLAD PAKIKIPAGPALIHAN PAGLALAPAT EVALUATION

Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: A. MODIFICATION Natutuhan mo sa araling ito ang A. Panimula ( I )
tungkol sa mga bahagi ng liham at ng Lagyan ng tsek (√) kung ang salitang A. Panuto: Tukuyin ang mga pang-uri tungkol sa p___n___ - u___i.
talaarawan. Nabatid mo rin ang may salungguhit ay halimbawa ng na ginamit sa bawat pangungusap.
wastong tuntunin na dapat sundin sa Isulat ang salita sa patlang.
Paghahanda ng
pang-uri. Lagyan naman ng ekis (x) Ang pang-uri ay salitang
pagsulat ng mga ito. Nagamit mo ang kung hindi ito pang-uri. Isulat ang naglalarawan o salitang nagsasaad ng
mga bata sa
mga ito sa pagsulat ng isang liham at sagot sa iyong kuwaderno. _______1. Mahaba ang buhok ni katangian ng tao , bagay, hayop, lugar pagsusulit
isang talaarawan.  Carmen. o pangyayari.
____1. Maraming hot spring sa _______2. Matatagpuan sa Santa Cruz B. Pagpapaunlad
    Ngayon naman ay pag-aaralan mo Laguna. ang masarap na kesong puti.. Maaaring ang mga katangian na (D)
ang tungkol sa mga salitang ____2. Masaya na mag-swimming sa _______3. Malamig ang tubig ng batis ito ay ayon sa hugis, amoy, lasa,
naglalarawan. Pag-aaralan mo rin ang sa Liliw Laguna.
1. Pagbibigay ng
beach sa Batangas. bilang, bigat at iba pa
kahulugan ng pang-uri. Ituturo din sa ____3. Sariwa ang mga isda sa ________4. Ang pamilya ni Juan ay pamantayan habang
iyo ang magkasingkahulugan at Cavite. maligaya. ginagawa ang
magkasalungat na salitang pang-uri. ____4. Malinis ang paligid ng ________5. May matataas na punong pagsusulit
Quezon. niyog sa San Pablo. 2. Pagpapaliwanag
____5. Malamig sa ilang bayan ng ng panuto sa
Rizal.
pagsususlit.
B. Panuto: Bilugan ang pag-uri sa
B. Tukuyin ang mga pang-uri na pangungusap. 3. Pagsusulit
ginamit sa bawat pangungusap. Isulat
ang salita sa iyong kuwaderno o 1. Ang mga mag-aaral ay mahuhusay C. Pakikipagpalihan
sagutang papel. umawit. 4. Pagwawasto
2. Kumain kami ng masarap na luto ni
1. Matamis ang pinya sa Cavite. Nanay. D. Paglalapat
2. Matatagpuan sa Batangas ang mga 3. Mabigat ang binuhat ni Tatay na
masasarap na kainan ng lomi at goto. isang sakong bigas.
5. Pagrrerecord
3. Sa Laguna maraming hot spring. 4. Ang kahon na dala ni Kuya Emanuel
4. May masagana na ani sa Quezon. ay parisukat. V. REPLEKSYON
5. May malalaki na windmill sa Rizal. 5. Kulay berde ang kinain kong hilaw
na manga. Naunawaan ko
na___________
Nabatid ko na
_________________
Pagkatapos ng araling ito, inaasahang MODIFICATION
matutukoy at magagamit mo ang mga Panuto: Tukuyin ang mga pang-uri
salitang naglalarawan. Maibibigay mo na ginamit sa bawat pangungusap.
rin ang kasalungat at kasingkahulugan Isulat ang salita sa patlang.
ng pang-uri na salita.
_______1. Matamis ang pinya sa
Lahat ng bagay ay may kani- Calauan.
kaniyang mga katangian. _______2. Matatagpuan sa Sab Pablo
Mailalarawan natin ang mga ito ayon ang masasarap na ube halaya.
sa kanilang mga kulay, laki, lasa, uri , _______3. Malamig ang tubig ng
timbang at iba pa. Maaaring sila ay batis sa Liliw Laguna.
magkakapareho o magkakaiba. Ang ________4. Ang ani sa Quezon ay
mga salitang ginagamit natin sa masagana.
paglalarawan ay tinatawag na pang- ________5. May mataas na windmill
uri. sa Rizal.

II - ACACIA II – ACACIA II - ACACIA II - ACACIA II - ACACIA


_______sa _____ na mag-aaral ang _______sa _____ na mag-aaral ang _______sa _____ na mag-aaral ang _______sa _____ na mag-aaral ang _______sa _____ na
VI. PUNA hindi naka-abot sa ML. hindi naka-abot sa ML. hindi naka-abot sa ML. hindi naka-abot sa ML. mag-aaral ang hindi
naka-abot sa ML.

You might also like