You are on page 1of 5

Paaralan (School) SAN PABLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -III

GRADES 1 TO 12 Guro (Teacher) REGINA T. MENDOZA Asignatura (Learning Area) Agham 3


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras (Teaching Date & Enero 3- Enero 4, 2019 Markahan (Quarter) Ikatlong Markahan
Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 9 Huwebes (Thurs.) Biyernes (Friday)


1-4-2019
1-3-2019
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-unawa ng: Galaw ng mga bagay

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Magagawa ng mag-aaral na mag-obserba o magmasid, mailarawan, at magsiyasat/ magsaliksik ng posisyon at galaw ng mga
bagay sa kapaligiran.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) NaIlalarawan ang gamit ng koryente Nailalarawan ang iba-ibang pinanggalingan ng koryente
S3FE-IIIij-3 .1.3 S3FE-IIIg-h-4.2

II.NILALAMAN (Content) Kabanata 4: Koryente Kabanata 4: Koryente


Aralin 2.3 Aralin 1.3: Iba-Ibang Pinangggagalingan ng Koryente
Gamit ng Koryente sa Pagawaan ng Kemikal

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)


A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) KM pp. 144-145 KM 144-145
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Mga larawan ng planta ng kemikal na ginagamitan ng koryente http://www.medicalnewstoday.com/categories/
http://pubs.acs.org/doi/abs/10.1021/ie50210a020 medical_devices.com/importance-of-sound
http://www.csagroup.org/industries/medical-laboratory-
and-health-care/electro-medical-equipment/
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Pagwawasto ng takdang –aralin Pagwawasto ng takdang –aralin
Previous Lessons) Balik-aral Balik-aral
Anu-ano ang mga bagay na de koryente na ginagamit sa mga Ano ang gamit ng koryente sa pagawaan ng kemikal?
pagawaan ng kotse?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Ano pa ang mga industriyang gumagamit ng koryente batay Maliban sa mga napag-aralan nating ginagamitan ng
Lesson) Sa pinag-aralan na? koryente , mayroon pa kayang iba pang industriya na
Ito lang ba ang gamit ng koryente? gumagamit din ng koryente?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Ipakita ang mga larawan sa pagawaan ng kemikal. Ipakita ang mga larawan.
examples /instances of the new lessons) Pag-aanalisa ng kemikal Mga aparato sa ospital gaya ng ECG, CT
scanning.incubators at iba pa.

Pag-hahalo at paghihiwalay ng kemikal.

Pag-iimbak ng kemikal

Armamentarium
 Life support
 Monitor
Diagnostic o robot/makina para sa pagsusuri ng
karamdaman

Pagsusuri at pagtityak ng kalidad ng kemikal sa pagawaan

Robot ng medisina
Chemical Plant
Incubator

Electric furnace o tunawan ng mga mga metal upang maihulma


sa pagiging bakal.(smelting furnace)

Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain


kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills Hatiin sa apat ang klase. Papiliin ng isang larawan ang bawat Hatiin sa 3 ang klase. Papiliin ng isang larawan ang bawat
#1. pangkat. pangkat.
Ipalarawan ang ipinahahayag/ipinakikita sa larawan. Ipalarawan ang ipinahahayag/ipinakikita sa larawan.
Itanong: Itanong:
Ano ang ibig sabihin ng larawan? Ano ang ibig sabihin ng larawan?
Ano ang mga produktong nagagawa ng mga ito? Ano ang papel na ginagampanan ng koryente sa mga
aparatong medical nasa larawan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pag-uulat ng bawat pangkat Pag-uulat ng bawat pangkat
kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Pagproseso ng mga itinalang obserbasyon ng mga bata tungkol Pagproseso ng mga itinalang obserbasyon ng mga bata
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) sa larawan. Ipaliwanag ang mga paggamit ng koryente. tungkol sa larawan. Ipaliwanag ang mga de-koryenteng
 Planta o pagawaan ng kemikal aparatong medical ay para sa:
Sulfuric acid, acethyldehyde, acetic acid iba pa  Pagliligtas ng buhay
 Paghulma ng lusaw na metal sa smelting furnace na  Paggamot sa mga maysakit
pinaandar ng koryente.  Pagsusuri sa karamdaman at kaukulang
 Pag-aanalisa at pag-iimbak ng kemikal gamit ang mga medikasyon
makabagong teknolohiyang aparato na de-koryente  Pagliligtas sa buhay ng sanggol na kulang sa buwan
) o mahina ang katawan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Paano nagagamit nag koryente sa paggawa ng mga kemikal? Sa palagay ba ninyo ang mga de-koryenteng aparatong
Practical Applications of concepts and skills in daily living) medikal ay mahalaga sa buhay ng tao? Sa paanong paraan?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Ang koryente ay mahalagang enerhiyang nagpapagalaw at Ang mga de-koryenteng aparatong medikal ay mahalaga
about the lessons) nagpapatakbo ng mga makinarya /aparato sa pagawaan ng Sa pagsusuri ng karamdaman, paggagamot at
kemikal at bakal. pagdurugtong buhay ng tao.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pagtataya Pagtataya.


Lagyan ng tsek (/) kung Tama at ekis (X0 kung mali ang
paliwanag sa gamit ng kuryente sa pagawaan ng kemikal. Iguhit ang kung wasto at kung mali.
____1. Ginagamit ang koyente sa paghihiwalay ng mga kemikal ____1. Incubator ay de-koryenteng medikal na aparatong
mula sa pinanggalingang bagay. pangligtas ng buhay ng bagong panganak na sanggol.
_____2. Ang bakal (Iron) ay kemikal na ginagamitan ng smelting ____2. Ang de-koryenteng CT scan ay ginagamit sa
o pantunaw na makinarya na pinagagalaw ng koryente upang pagsusuri ng karamdaman ng mga tao gaya ng tumor sa
mahulma. utak.
_____3. Ang pag-susuri ng mga kemikal ay ginagamitan ng _____3. Ang de-koryenteng medical na robot ay
aparatong pinaandar ng koryente. makabagong teknolohiyang gamit para sa mga pasyenteng
_____4. Ang mga kemikal na nakuha o naiextract ay iniimbak sa ginagamot sa ospital.
dekoryenteng reprigereytor upang mapaunlad pa ang ______4. Ang mga taong inooperahan ay ginagamitan ng
pagsisiyasat ditto. de-koryenteng aparato upang mamonitor at maging
_____5. Ang mga gamut ay mula s amga kemikal na nalikha sa matagumpay ang operasyon.
mga planta na ginagamitan ng de-koryenteng aparato. ______5. Hindi mahalaga ang mga de-koryenteng medikal
na aparato .
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation Magsaliksik tungkol makabagong de-koryenteng aparato Magdikit ng mga halimbawa ng medikal na aparato sa
(Additional activities for application or remediation) Sa paglikha ng mga kemikal. notebook ng Agham.

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners ___ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ___ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
E.who earned
Alin sa 80% in thepagtuturo
mga istratehiyang evaluation)
nakatulong ng lubos? Paano ito Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong? ___ Games ___ Games
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa ___
___ BilangPuzzles/Jigsaw
Solving ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing ___
___ BilangPuzzles/Jigsaw
Solving ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation
___ Answering preliminary remediation
___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises
remediation who scored below 80%) ___ Carousel ___ Carousel
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag- ___Oo
___ Diads ___ Hindi ___Oo
___ Diads ___ Hindi
___
___Think-Pair-Share (TPS)
Bilang mag aaral na nakakaunawa sa aralin ___
___Think-Pair-Share (TPS)
Bilang mag aaral na nakakaunawa sa aralin
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
learners who caught up with the lessons) Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of ___
___ Bilang
Role ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
Playing/Drama ___
___ Bilang
Role ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
Playing/Drama
learners who continue to require remediation) ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking Internet Lab Internet Lab
punungguro at superbisor? __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel
H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga ___ Diads ___ Diads
kapwa ko guro? ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks

You might also like