You are on page 1of 4

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: September 25-29, 2022 (Week 5) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Understand the importance of oneself and others
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Gain understanding of oneself and Gain understanding of oneself and
others others
C. Mga Kasanayan sa 1. Nakikilala ang mga pangunahing 1. Nakikilala ang mga pangunahing
Pagkatuto (Isulat ang code karapatang pansarili at ng karapatang pansarili at ng kapuwa.
ng bawat kasanayan) kapuwa. Koda: HGIPS-Id-10 Koda: HGIPS-Id-10

2. Naiuugnay ang sarili sa kapuwa. 2. Naiuugnay ang sarili sa kapuwa.


Koda: HGIPS-Ie-11 Koda: HGIPS-Ie-11
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MELC p.711 MELC p.711
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan SLM Unang Markahan SLM Unang Markahan
mula sa portal ng Week 5 Week 5
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Lahat tayo ay may tinatamasang mga
aralin at/o pagsisimula ng karapatan. Mga karapatan na ating
bagong aralin natamo mula pa noong tayo ay
maisilang. Ang mga ito ay
ipinagkaloob sa atin hindi lamang
upang bigyan ng kalayaan ang ating
mga sarili na sabihin at gawin ang ating
mga naisin kundi upang magamit ang
mga karapatang ito tungo sa pagkamit
ng kabutihang panlahat.
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Magagawa natin na makabuo at
aralin makapanatili ng maayos, matatag, at
mabuting ugnayan at pakikisalamuha
sa ating kapuwa kung kasabay nang
pagkilala at pag-unawa natin sa ating
mga karapatan ay ang paggalang at
pagbibigay halaga rin natin sa
karapatan ng ating kapuwa. Bilang
mag-aaral sa Ikalimang Baitang, kaisa
ka sa pagtuklas ng mga pangunahing
karapatan na dapat ay mayroon ka at
ang iyong kapuwa maging ang
limitasyon at kakambal na
responsibilidad sa pagpapahayag ng
mga ito upang samasama tayong
makapamuhay nang malaya, may
seguridad, at may pagpapahalaga at
respeto sa pagkatao ng bawat isa.
C. Pag-uugnay ng mga “Kahit anuman ang mangyari, hindi
halimbawa sa bagong aralin maaaring tanggalin o kuhanin mula sa
iyo ang iyong karapatan.” Ito ay
mensaheng narinig na natin mula sa
mga matatanda. Sinasalamin nito ang
kahalagahan ng pagkilala, paggalang,
pag-iingat, at pagpapahalaga sa mga
karapatang tinatamasa natin at maging
ng ating kapuwa.
Tignan sa Activity sheet Pahina 2-4.
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain nang mabuti ang
konsepto at paglalahad ng tula. Bilugan ang titik ng tamang sagot.
bagong kasanayan #1 Tignan sa Activity sheet Pahina 4-6

E. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang mga pangungusap at


konsepto at paglalahad ng lagyan ng TSEK (✓) kung ang mga ito
bagong kasanayan #2 ay naglalahad ng pagtatamo mo ng
karapatan at EKIS (x) naman kung
hindi.
___1. Kahit may pandemya,
nagpapatuloy sa pag-aaral si Ark
upang siya ay matuto ng mga bagong
kaalaman at kasanayan.
___2. Si Maria ay nagdesisyon na
makilahok sa mga aktibidad tulad ng
musika at drama online upang lubos
na mapaunlad pa ang kanyang
abilidad sa mga ito.
___3. Si Ron ay bata pa at nahiwalay
na sa kaniyang mga magulang.
Minamaltrato o pinababayaan naman
siya ng mga taong kumupkop sa
kaniya.
Tignan sa Activity sheet Pahina 6
F. Paglinang sa Kabihasan Sumulat ng panata ng pagkilala,
(Tungo sa Formative paggalang, at pagpapahalaga sa mga
Assessment) karapatang tinatamasa. Maaaring
tularan ang halimbawa sa ibaba o
sumulat ng sariling panata.
Tignan sa Activity sheet Pahina 7
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gumawa ng collage na nagpapakita ng
araw-araw na buhay mabuting ugnayan ng sarili at ng
kapuwa. Gumupit ng mga larawan sa
iba’t ibang magasin o pahayagan at
idikit ito sa kahon.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung anong karapatan ang
isinasaad sa bawat pahayag. Isulat sa
patlang ang titik A kung Karapatang
Mabuhay at mapaunlad ang sarili, B
kung Karapatang Makilahok, at C
kung Karapatang Maproteksyunan.
Tignan sa Activity sheet Pahina 9
J. Karagdagang gawain para Maglista ng limang karapatan na
sa takdang-aralin at natatamo mo bilang mag-aaral sa
remediation Ikalimang Baitang. Isulat ang mga ito
sa kahon kalakip ang limitasyon at
responsibilidad sa pagpapahayag ng
mga karapatang ito.
Tignan sa Activity sheet Pahina 10
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
TEOFILA A. TABELISMA, PhD.
School Principal II

You might also like